กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 กรกฎาคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผ้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็ประธานการประชุมชี้แจงโครงการสร้างเศรษฐกิจเพิ่มมูลค่า "อาหาร SAN ดี" From Local to Global กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานสุขาภิบาลอาหารและน้ำ งานเมนูชูสุขภาพ งานพัฒนายุทธศาสตร์ของสำนักงานสาธารสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลชุมชนและโรงพยาบาลทั่วไปในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 9 จำนวน 200 คน ณ ห้องประชุมโรงแรมแคนทารีโคราช อ.เมือง จ.นครราชสีมา
สาระสำคัญ การชี้แจงกรอบแนวทางและการขับเคลื่อนการดำเนินงานโครงการสร้างเศรษฐกิจเพิ่มมูลค่า "อาหาร SAN ดี" From Local to Global และการประชุมกลุ่มเพื่อหารือแนวทางการดำเนินงานและการติดตามประเมินผลโครงการรายจังหวัด การอภิปราย และแลกเปลี่ยนข้อเสนอแนะเพื่อพัฒนาการดำเนินงานต่อไป