กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำโดย แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ครั้งที่ 10/2567 กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย คณะกรรมการจากทุกกลุ่มงาน จำนวน 16 คน ณ ห้องประชุมมิตรภาพ ชั้น 1 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
ทั้งนี้ เพื่อติดตามผลการดำเนินงานของเดือนกรกฎาคม 2567 ให้บรรลุตามเป้าหมายที่กำหนดไว้ โดยสาระสำคัญของการประชุม ประกอบด้วย ประเด็นเรื่องแจ้งที่ประชุมกรมอนามัย สถานการณ์การเงิน ผลการเบิกจ่ายงบประมาณตามแผนปฏิบัติการฯ เตรียมความพร้อมรับ การตรวจเยี่ยมจากท่าน นพ.อุดม อัศวุตมางกุร สาธารณสุขนิเทศ เขตสุขภาพที่ 9 วันที่ 23 กรกฎาคม 2567 ความก้าวหน้าการจัดการระบบโซล่าเซลล์ การทำบุญประจำปี ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา การประชุมชมอนามัยสิ่งแวดล้อมฯ วันที่ 21-22 สิงหาคม 2567 เรื่องจากกลุ่มงาน และอภิปรายแลกเปลี่ยนข้อเสนอแนะเพื่อพัฒนางานต่อไป