กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 5 กรกฎาคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้นายแพทย์ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
รวมเป็นเกียรติ ในโครงการราษฎรสุขใจ พลานามัยสมบูรณ์ แพทย์พระราชทาน จัดโดยสำนักงานทรัพย์สินพระมหากษัตริย์และแพทย์อาสา ณ โรงพยาบาลมกุฎคีรีวัน อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา โดยมีพลอากาศเอกสถิตย์พงษ์ สุขวิมล ผู้อำนวยการทรัพย์สินพระมหากษัตริย์ พร้อมคณะ ตรวจเยี่ยมโครงการฯ และให้กำลังใจคณะแพทย์ พยาบาล จิตอาสา คณะทำงาน ผู้ป่วยและญาติผู้ป่วย สำหรับพิธีการมีท่านผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา นายชัยวัฒน์ ชื่นโกสุม ประธานในพิธี ถวายธูปเทียนแพราชสักการะเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ โดยภายในงานมีผู้ป่วยได้รับการผ่าตัดต่อกระจกพร้อมมอบแว่นตาป้องกันแสง และให้สุขศึกษาทางจักษุแกผู้ป่วยหลังผ่าตัด