กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 28 มิถุนายน 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ลงพื้นที่ประสานความร่วมมือการดำเนินงานโครงการ Health Station at School “สถานีบริการสุขภาพด้วยตนเองในสถานศึกษา”ณ โรงเรียนสุรนารีวิทยา จังหวัดนครราชสีมา โดยมีนางสาวพิศินาฏ ศรีโชติ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสุรนารีวิทยา ให้เกียรติต้อนรับและร่วมให้ข้อเสนอแนะ วัตถุประสงค์เพื่อให้เด็กวัยเรียนวัยรุ่นและบุคลากรในสถานศึกษา มีความรู้และทักษะในการดูแลสุขภาพตนเอง ครอบครัว และชุมชน ทั้งนี้ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำเสนอรายละเอียดความเป็นมาของโครงการฯ ภายใต้โครงการส่งเสริมสุขภาพมาตรฐานสากล เพื่อยกระดับการดำเนินงานห้องพยาบาลของสถานศึกษาให้ได้มาตรฐาน และร่วมหารือเพื่อให้การดำเนินงานโครงการฯ เป็นไปอย่างต่อเนื่องและมีประสิทธิภาพต่อไป