กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 24 - 25 มิถุนายน 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ดร.ภญ.ปุญชรัสมิ์ ศิริทรัพย์ และทีมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ เข้าร่วมจัดนิทรรศการและจัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านเภสัชกรรม งานสัปดาห์เภสัชกรรม จังหวัดนครราชสีมา ณ ศูนย์การค้าเทอมินอล 21 โคราช วัตถุประสงค์เพื่อ รณรงค์ให้ประชาชนเห็นบทบาทของเภสัชกรในการดูแลความปลอดภัยด้านยาแะผลิตภัณฑ์สุขภาพในสังคม
โดยศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้ร่วมจัดนิทรรศการและจัดกิจกรรมให้ความรู้การส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก การส่งเสริมสุขภาพเวชศาสตร์วิถีชีวิต (Lifestyle Medicine) การคัดกรองสุขภาพเบื้องต้น สอนนับคาร์บในกลุ่มผู้ป่วยเฉพาะโรค และการตรวจวิเคราะห์องค์ประกอบร่างกาย ให้แก่ผู้ร่วมงาน