กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับการประปาส่วนภูมิภาคเขต 2 ลงพื้นที่ตรวจประเมินรับรองคุณภาพน้ำประปาดื่มได้ และเฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปาทั้งในระบบผลิต และระบบจ่ายน้ำประปาของการประปาส่วนภูมิภาค เพื่อเพิ่มความเชื่อมั่นให้แก่ประชาชนในพื้นที่ให้บริการให้ได้ใช้น้ำที่สะอาด ปลอดภัย และเพียงพอ ณ การประปาส่วนภูมิภาคสาขาพิมาย จังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้ ทีมผู้บริหาร เจ้าหน้าที่การประปาส่วนภูมิภาคให้ความร่วมมืออย่างดียิ่ง