กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 24 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำโดย แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ครั้งที่ 8/2567 กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย คณะกรรมการจากทุกกลุ่มงาน จำนวน 16 คน ณ ห้องประชุมมิตรภาพ ชั้น 1 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
ทั้งนี้ เพื่อติดตามผลการดำเนินงานของเดือนพฤษภาคม 2567 ให้บรรลุตามเป้าหมายที่กำหนดไว้ โดยสาระสำคัญของการประชุม ประกอบด้วย ประเด็นเรื่องแจ้งที่ประชุมกรมอนามัย การพัฒนาโครงสร้างกรมอนามัย แผนปฏิบัติการรอบ 5 เดือนหลัง ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา รายงานสถานการณ์การเงิน การรายงานผลการดำเนินงานโครงการมุ่งเน้น กรมอนามัย รอบ 6 เดือนหลัง เรื่องจากกลุ่มงาน และอภิปรายแลกเปลี่ยนข้อเสนอแนะเพื่อพัฒนางานต่อไป