กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 22 พฤษภาคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ นพ.ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่9 และผู้แทนจากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ชมรมจริยธรรม และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ เข้าร่วมกิจกรรมจัดนิทรรศการความรู้เกี่ยวกับพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ และร่วมในพิธีเวียนเทียน ถวายผ้าป่าใส่บาตข้าวมธุปายาสเนื่องในวันวิสาขบูชา พุทธบารมีร่วมช่วยกันรักษาและสืบสานพระพุทธศาสนาซึ่งเป็น1 ใน 3 สถาบันหลักของชาติ กิจกรรมครั้งนี้เพื่อแสดงให้เห็นถึงพลังความศรัทธาต่อพระพุทธศาสนาของชาวศูนย์อนามัยที่ 9 ซึ่งนับเป็นบุญอันยิ่งใหญ่ ต่อพระพุทธศาสนา สืบต่อไป