กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 20 พฤษภาคม 2567
ทพญ.กันทิมา เหมพรหมราช รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
เป็นประธาน กล่าวเปิด Big Cleaning Day กิจกรรมในการขับเคลื่อนองค์กร
สถานที่ทำงานน่าอยู่ น่าทำงาน เสริมสร้างคุณภาพชีวิต และความสุขของคนทำงาน (Healthy Workplace Happy for Life) พร้อมแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ รวมกว่า 70 คน ร่วมกิจกรรม
ณ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมาซึ่งศูนย์ฯ ได้เล็งเห็นความสำคัญ ของการจัดการสิ่งแวดล้อมในสถานที่ทำงานให้มีความสะอาด ปลอดภัย จึงได้จัดกิจกรรม Big Cleaning Day ตามที่กรมอนามัย
มีนโยบายระดับองค์กรสมรรถนะสูง เพื่อเป็นการส่งเสริมให้บุคลากร กรมอนามัย
ได้ปฏิบัติงานในสถานที่ทำงาน ที่ถูกสุขลักษณะ มีความปลอดภัย และมีสภาพแวดล้อมที่เหมาะสม เอื้อต่อการมีสุขภาพดี สร้างบรรยากาศ และสิ่งแวดล้อมในสถานที่ทำงานให้ดีขึ้น ให้บุคลากรมีส่วนร่วม ในการปรับปรุงงาน และสถานที่ทำงานและเพื่อให้สถานที่ทำงาน สะอาด และเป็นระเบียบเรียบร้อยอีกด้วย