กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมกับโรงพยาบาลมหาราช และสำนักงานสารธารณสุขจังหว้ดนครราชสีมา ประชุมแลกเปลี่ยนการให้บริการ palliative care ในโรงพบาลศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มีวัตถุประสงค์เพื่อลดความแออัดของผู้ป่วย ที่ต้องการดูแลแบบประคับประคอง ของโรงพยาบาลมหาราชนครราสีมา