กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมชี้แจงข้อราชการ(ด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม) ในการประชุมนายกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในเขตจังหวัดนครราชสีมา ครั้งที่ 2/2567 ณ ห้องประชุมโคราชฮอลล์ ศูนย์การค้าเซ็นทรัล โคราช อ.เมือง จ.นครราชสีมา โดยมีนายวิจิตร กิจวิรัตน์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานฯ วัตถุประสงค์การประชุมเพื่อมอบนโยบาย กำกับ ติดตาม รายงานผลแนวทางการปฏิบัติงานตามนโยบายกระทรวงมหาดไทย และจังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 ได้มอบนโบาย และนำเสนอข้อมูลการจัดการประปาหมู่บ้าน การจัดการสิ่งปฏิกูล การคัดกรองเด็กไทยสายตาดี และสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก เพื่อให้ท้องถิ่นตระหนักถึงความสำคัญและผลักดันให้เกิดระบบการจัดการในพื้นที่เพื่อสุขภาพของประชาชนในพื้นที่อย่างยั่งยืน