กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ นางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลและองค์กรดีเด่น ด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม พ.ศ.2567 ระดับเขตสุขภาพที่ 9 โดยมีนายแพทย์อุดม อัศวุตมางกุร สาธารณสุขนิเทศ เขตสุขภาพที่ 9 เป็นประธานในการประชุมในครั้งนี้ คณะกรรมการ ประกอบไปด้วย ผู้ทรงคุณวุฒิกรมอนมามัย ผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดชัยภูมิ ผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ ผู้แทนเขตสุขภาพที่ 9 โดยเขตสุขภาพที่ 9 มีบุคคลและองค์กรส่งผลการเข้าร่วมประกวด ในระดับเขต ทั้งหมด 8 รายการ โดยแบ่งเป็นประเภทบุคคล 4 รายการ และประเภทองค์กร 4 รายการ ผลจากการคัดเลือกระดับเขต จะแข่งขันในระดับประเทศต่อไป โดยบุคคล / องค์กร ที่ชนะเลิศ จะมอบรางวัลในงานวิชาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมแห่งชาติ ครั้งที่ 17 ต่อไป