กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 มีนาคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานกล่าวเปิด การอบรม บริการด้วยหัวใจ (service mind) แก่บุคลากร ร่วมด้วย แพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ รวมทั้งสิ้น กว่า 90 คน ณ ห้องประชุมพฤกษ์สาธร ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้บุคลากร เรียนรู้เข้าใจการให้บริการด้วยหัวใจ เข้าใจถึงความต้องการของลูกค้า เสริมสร้างทัศนคติ และจิตสำนึกในการให้บริการ ที่ดี และพัฒนาบุคลิกภาพ ให้เหมาะสมกับการให้บริการ ผู้รับบริการพึงพอใจ ลดปัญหาข้อร้องเรีย