กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้นายแพทย์ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงานศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมต้อนรับรองศาสตราจารย์ดร.พิมพ์สุรางค์ เตชะบุญเสริมศักดิ์ คณาจารย์ นักศึกษาปริญญาโทหลักสูตรนานาชาติ คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล และนักศึกษาแพทย์ มหาวิทยาลัยแพทย์ฟูจิตะ ประเทศญี่ปุ่น ในโอกาสเดินทางมาศึกษาดูงาน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ในประเด็นบทบาทหน้าที่ในการส่งเสริมสุขภาพอนามัยภายใต้นโยบายกรมอนามัย ของกลุ่มวัยหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัย และกลุ่มวัยผู้สูงอายุ งานส่งเสริมอนามัยและสิ่งแวดล้อม ณ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อนำข้อมูลและความรู้ที่ได้จากการดูงานนำไปประยุกต์ใช้ให้เหมาะสมกับงานวิจัยในหลักสูตรที่ตนเองศึกษาได้อย่างเป็นประโยชน์ต่อไป