กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2567 พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เข้าร่วมพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรการแพทย์ และเจ้าหน้าที่สาธารณสุข ในการเข้าถึง ป้องกัน ควบคุมโรคเบาหวานชนิดที่ 2 ให้เข้าสู่โรคเบาหวานระยะสงบด้วยการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมอย่างเข้มงวด (DM Remission) รุ่นที่ 1 (บุรีรัมย์และสุรินทร์) และรุ่น 2 (นครราชสีมาและชัยภูมิ ) ระดับเขตสุขภาพที่ 9 โดยมี นพ.ภูวเดช สุระโคตร ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 9 เป็นประธานในพิธีเปิด เพื่อเสริมกำลังใจในการทำงานของบุคลากรทางการแพทย์ให้มีศักยภาพในการดำเนินงานด้านการป้องกันโรคเบาหวานต่อไป
รับชมเพิ่มเติม ทาง Facebook https://www.facebook.com/share/p/VF9UXHECyeCqpuWJ/?mibextid=2JQ9oc