กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ
ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมกับกองอนามัยฉุกเฉิน กรมอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา โรงพยาบาลพิมาย โรงพยาบาลปากช่องนานา โรงพยาบาลบัวใหญ่ ประชุมถอดบทเรียนการดำเนินงานทีมปฏิบัติการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุข (ทีม SEhRT) ร่วมกับหน่วยงานภาคีเครือข่าย ในการพัฒนาศักยภาพและทักษะการจัดการด้านสุขาภิบาล สุขอนามัย และอนามัยสิ่งแวดล้อม รองรับภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุข เพื่อลดความเสี่ยงสุขภาพประชาชนที่ประสบภัยพิบัติ สาธารณภัย และภัยสุขภาพ