กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 มกราคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้ต้อนรับทีมปรึกษาหารือจากศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่ 9 นครราชสีมานำทีมโดยนางสาวบุณยอร ยุทธยงค์รองผู้อำนวยการศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่ 9 นครราชสีมาพร้อมคณะ เข้าปรึกษาหารือเกี่ยวกับข้อมูลการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก งานสิ่งแวดล้อม และงานทางห้องปฏิบัติการ โดยมีนางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก หัวหน้ากลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม หัวหน้ากลุ่มงานทางห้องปฏิบัติการ พร้อมทีมผู้ปฏิบัติงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุมปรึกษาหารือในครั้งนี้
ตามหนังสือศูนย์วิทยาศาสตร์การแพทย์ที่ 9 นครราชสีมา ที่ สธ 0610/00051 ลงวันที่ 8 มกราคม 2567 ขออนุญาตเจ้าหน้าที่เข้าปรึกษาหารือเกี่ยวกับข้อมูลการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก งานสิ่งแวดล้อม และงานทางห้องปฏิบัติการ เขตสุขภาพที่ 9 และตัวชี้วัดประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปรึกษาหารือ ความร่วมมือการดำเนินงานด้านข้อมูลตามตัวชี้วัด การปฏิบัติงาน เขตสุขภาพที่ 9 ร่วมกัน