กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 10 มกราคม 2567 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ร่วมกับกลุ่มงานทันตสาธารณสุขโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการใช้งานเครื่อง KidSize พร้อมทั้งมอบสื่อวิดีทัศน์ภาษามือส่งเสริมทันตสุขภาพ รวมทั้งจัดกิจกรรมตรวจประเมินสุขภาพช่องปาก ย้อมคราบจุลินทรีย์ และสอนการแปรงฟันที่ถูกวิธี โดยใช้สื่อวิดีทัศน์ภาษามือของศูนย์อนามัยที่ 9 พร้อมทั้งชั่งน้ำหนักและวัดส่วนสูงเด็กนักเรียน ด้วยเครื่อง KidSize ร่วมกับศูนย์บริการสาธารณสุข4 การเคหะ ณ โรงเรียนนครราชสีมาปัญญานุกูล
ทั้งนี้คณะครู และนักเรียน ได้รับความรู้ และให้ความสนใจต่อกิจกรรมดังกล่าวเป็นอย่างดี
รับชมเพิ่มเติม ทาง Facebook https://inforhpc9.anamai.moph.go.th/ss/?N1HaWKt7