กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 28 ธันวาคม 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 พร้อมคณะ เข้าพบนางสาวรุ่งเรือง กาญจนวัฒนา นายกเทศมนตรีตำบลเมืองใหม่โคกกรวด ร่วมหารือและนำเสนอข้อมูลการจัดการสิ่งปฏิกูล เพื่อลดปัญหาโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี พร้อมแนวทางการพัฒนาระบบบำบัดสิ่งปฏิกูล โดยมุ่งเน้นขอร่วมร่วมมือจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและกรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข ให้การสนับสนุนองค์ความรู้ ข้อมูล และข้อเสนอแนะทางวิชาการเพื่อลดการเกิดโรคมะเร็งท่อน้ำดีอย่างครบวงจร ณสำนักงานเทศบาลเมืองใหม่โคกกรวด จังหวัดนครราชสีมา