กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 27 ธันวาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา จัดกิจกรรมประกาศเจตนารมณ์องค์กรสร้างสุขและองค์กรแห่งการเรียนรู้ ณ ห้องประชุมพฤกษ์สาธร ชั้น 3 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา โดยมีแพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานในพิธีประกาศเจตนารมณ์และกล่าวนำประกาศแก่ผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มและบุคลากร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อกำหนดนโยบายองค์กรสร้างสุขและองค์กรแห่งการเรียนรู้ ให้บุคลากรยึดถือปฏิบัติร่วมกัน โดยมุ่งเน้นการสนับสนุนการมีส่วนร่วมของบุคลากรทุกระดับในการดำเนินงานองค์กรอย่างต่อเนื่อง สร้างสภาพแวดล้อมที่เอื้อต่อการสร้างสุขและความปลอดภัยในการทำงาน สร้างบรรยากาศและส่งเสริมให้บุคลากรมีความสุขในการทำงาน ส่งเสริมความผูกพันธ์และการทำงานเป็นทีม ส่งเสริมสนับสนุนให้เกิดความสมดุลของการดำเนินชีวิตกับการทำงานของบุคลากรและส่งเสริมให้บุคลากรมีการเรียนและพัฒนาทักษะดิจิทัลด้วยตนเองผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์จำนวน 2 เรื่อง/ปี