กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 ธันวาคม 2566 พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ในการลงพื้นที่ ให้ข้อเสนอแนะในการพัฒนาระบบ และติดตามการดำเนินงานระบบบำบัดน้ำเสียของโรงพยาบาลครบุรี อำเภอครบุรี จังหวัดนครราชสีมา ให้มีประสิทธิภาพ และเป็นไปตามมาตรฐานน้ำทิ้งตามกฎหมายที่กำหนด โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากเจ้าหน้าที่โรงพยาบาล