กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 14 ธันวาคม 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ร่วมอบรมธาราบำบัดสำหรับผู้สูงอายุเทศบาลตำบลหัวทะเล ปี 2567 โดยมี นายเอกภพ โตมรศักดิ์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลหัวทะเล เป็นประธาน และมีนางเปรมปรีดิ์ ชวนะนรเศรษฐ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 9 นครราชสีมา กล่าวรายงาน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้สูงอายุมีความรู้ทางทฤษฎีและสามารถนำไปปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง ปลอดภัย ลดการพลัดตกหกล้ม ในกลุ่มผู้สูงอายุเทศบาลตำบลหัวทะเล อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา ณ ห้องประชุมศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา