กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ถอดบทเรียน ขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพในสถานประกอบกิจการ ภายใต้วิถีชีวิตสุขภาวะ 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา)
วันที่ 1 ธันวาคม 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ นางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการถอดบทเรียน เพื่อการขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพในสถานประกอบกิจการ ภายใต้ โครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุขภาวะ 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) ในเขตสุขภาพที่ 9 จัดโดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ณ ห้องประชุมอรพิม โรงแรมสีมาธานี จังหวัดนครราชสีมา
กิจกรรมประกอบด้วย การบรรยาย การอภิปรายแนวทางการดำเนินงานสถานประกอบกิจการสาวไทยแก้มแดงต้นแบบ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ และแบ่งกลุ่มระดมสมอง ผู้เข้าร่วมประชุม ได้แก่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด บุคลากรสาธารณสุขระดับตำบล อำเภอ และบุคลากรจากสถานประกอบกิจการ ในเขตนครชัยบุรินทร์ การประชุมบรรลุวัตถุประสงค์ที่ตั้งไว้ คือ ผลได้แนวทางการดำเนินงานสร้างความรอบรู้ด้านการส่งเสริมสุขภาพ การสร้างนวัตกรรมการส่งเสริมสุขภาพและพัฒนาเพื่อขยายเครือข่ายในสถานประกอบกิจการ ปีงบประมาณ 2567 ต่อไป