กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดอบรมการพัฒนาศักยภาพผู้ให้บริการดูแลรักษาภาวะมีบุตรยาก Level 1 ระดับเขต
วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานเปิดการประชุมอบรมการพัฒนาศักยภาพผู้ให้บริการดูแลรักษาภาวะมีบุตรยาก Level 1 ระดับเขต โดยได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิง สิรยา กิติโยดม สูติแพทย์เวชศาสตร์การเจริญพันธุ์(Reproductive Medicine) โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา เป็นวิทยากรบรรยายในการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย สูติแพทย์ กุมารแพทย์ พยาบาล นักวิชาการ ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมการมีบุตรและงานอนามัยแม่และเด็กทั้ง 4 จังหวัด จำนวน 400 คน ณ ห้องประชุมมิตรภาพ ชั้น 1 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ผ่านระบบ Zoom Meeting
วัตถุประสงค์ของการประชุมเพื่อให้ แพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่สาธารณสุขมีความรู้ในการจัดบริการคลินิกส่งเสริมการเกิดอย่างมีคุณภาพ รวมไปถึงการส่งต่อติดตามด้วย ซึ่งการประชุมในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากเครือข่ายในการเข้าร่วมการประชุมเป็นอย่างดี