กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 เปิดบ้านศึกษาดูงาน ต้อนรับนักศึกษาปริญญาเอกหลักสูตรนานาชาติ คณะสาธารณสุขมหิดล
วันที่ 29 พฤศจิกายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้ากลุ่มงานศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมต้อนรับรองศาสตราจารย์สุคนธา คงศีล รองศาสตราจารย์ศริยามน ติรพัฒน์ นักศึกษาปริญญาเอกหลักสูตรนานาชาติ คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล และนักศึกษาแลกเปลี่ยน หลักสูตรปริญญาโท Global Health, Faculty of Public Health and Community Medicine, University of Gothenburg ประเทศสวีเดน ในโอกาสเดินทางมาศึกษาดูงาน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ในประเด็นบทบาทหน้าที่ในการส่งเสริมสุขภาพอนามัยภายใต้นโยบายกรมอนามัย ของกลุ่มวัยหญิงตั้งครรภ์และเด็กปฐมวัย และกลุ่มวัยผู้สูงอายุ ณ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อนำข้อมูลและความรู้ที่ได้จากการดูงานนำไปประยุกต์ใช้ให้เหมาะสมกับงานวิจัยในหลักสูตรที่ตนเองศึกษาได้อย่างเป็นประโยชน์ต่อไป