กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมงานโคราช 555 คนดีศรีวัฒนธรรม Sofe power at korat ประจำปี 2566
วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำโดย นางสาคร บุญสูงเนิน พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เข้าร่วมจัดบูธประชาสัมพันธ์ในงานกิจกรรมโคราช 555 คนดีศรีวัฒนธรรม Sofe power at Korat ประจำปี 2566 โดยมีวัตถุประสงค์ในการประชุมเพื่อสืบสานวัฒนธรรมประเพณีของเมืองโคราชมากว่า 555 ปี ณ MCC hall The mall จ.นครราชสีมา
ในงานมีการจัดการแสดงสมัยคุณหญิงโมและคุณย่าบุญเหลือครั้งสู้สงครามกับข้าศึก ทั้งนี้มีการจัดแสดงบูทแสดงผลงานนักเรียน บูทแสดงผลงานผ้าไทยของกลุ่มแม่บ้านทหารบก บูทกิจกรรมการดูแลส่งเสริมสุขภาพและผู้นำทางด้านศาสนาได้แก่ศาสนาพุทธ ในการ โดยสนับสนุนกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ และวัดรอบรู้ด้านสุขภาพ ให้เป็นแหล่งเรียนรู้ เป็นแบอย่าง โดยการจัดกิจกรรมครั้งได้มีการประชาสัมพันธ์การตรวจสุขภาพประจำปี วัคซีน และประเมินมวลกล้ามเนื้อ มวลไขมัน ด้วยเครื่อง Inbody ได้รับความสนใจจากผู้เข้าร่วมงานความร่วมมือจากภาคีเครือข่ายผู้รับผิดชอบเป็นอย่างดี