กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 เข้าร่วมงานพิธีลงนามบันทึกความร่วมมือ (MOU) การดำเนินงานเร่งรัดยุติเอดส์จังหวัดนครราชสีมา
วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ นางสุจิตรา สุมนนอก ตำแหน่งรองผู้อำนวยการ และ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น เข้าร่วมการประชุมเสวนาวิชาการ พิธีลงนามบันทึกความร่วมมือ(MOU)การดำเนินงานเร่งรัดยุติเอดส์ในจังหวัดนครราชสีมา ระหว่าง สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา โรงพยาบาลเทพรัตน์ เดอะมอลล์ โคราช และมูลนิธิเอ็มพลัส โดยมีผู้เข้าร่วมการประชุม จำนวนทั้งหมด 100 คน
โดยวัตถุประสงค์ของการประชุมเสวนาวิชาการ พิธีลงนามบันทึกความร่วมมือ(MOU)การดำเนินงานเร่งรัดยุติเอดส์ในจังหวัดนครราชสีมาจัดขึ้นเพื่อสร้างความร่วมมือในการดำเนินงานการจัดบริการด้านเอชไอวี เพื่อเร่งรัดการยุติเอดส์ระหว่างภาครัฐ และองค์กรภาคประชาสังคม ในจังหวัดนครราชสีมา