กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ตรวจประเมินด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ตามโครงการราชทัณฑ์ปันสุข ทำความ ดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์
วันที่ 20 พฤศจิกายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ลงพื้นที่ตรวจประเมินการดำเนินงานด้านส่งเสริมสุขภาพ อนามัยสิ่งแวดล้อมและสุขาภิบาลอาหารและน้ำในสถานพินิจจังหวัดนครราชสีมา ตามโครงการราชทัณฑ์ปันสุข ทำความ ดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ เพื่อ ควบคุมการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมให้เหมาะสมและมีประสิทธิภาพ และไม่ก่อมลพิษต่อสิ่งแวดล้อมของชุมชนโดยรอบ รวมทั้งกำกับ ติดตามมาตรการในการป้องกัน COVID-19 ณ สถานพินิจจังหวัดนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
โดยศูนย์อนามัยที่ 9 กำกับ ติดตามการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในเรือนจำ ทั้ง 10 ด้าน และตรวจสอบเฝ้าระวังคุณภาพน้ำอุปโภค บริโภค ดังนี้
รวมทั้งสนับสนุนชุดสื่อความรู้ด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่เป็นอย่างดี