กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมแสดงความยินดีผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์
วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 พร้อมคณะ ร่วมแสดงความยินดีแก่ นายแพทย์ชวมัย สืบนุการณ์ เนื่องในโอกาสที่มารับตำแหน่งผู้อำนวยการโรงพยาบาลสุรินทร์ จังหวัดสุรินทร์
ต่อจากนั้นทางทีมศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้ร่วมนำเสนอข้อมูลเกี่ยวกับการจัดการสิ่งปฏิกูล เพื่อลดปัญหาโรคพยาธิใบไม้ตับและมะเร็งท่อน้ำดี โดยมีนายพรชัย มุ่งเจริญพร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุรินทร์ ร่วมรับฟังเพื่อหาแนวทางการพัฒนาการจัดการสิ่งปฏิกูล โดยมุ่งเน้นขอร่วมร่วมมือจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและกรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข ร่วมขับเคลื่อนการทำงานไปพร้อมๆกัน