กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนระบบประปาหมู่บ้านสู่มาตรฐานคุณภาพน้ำประปาดื่มได้ กรมอนามัย ปี 2567
วันที่ 8 พฤศจิกายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุม “ชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนระบบประปาหมู่บ้านสู่มาตรฐานคุณภาพน้ำประปาดื่มได้ กรมอนามัย ประจำปีงบประมาณ 2567” ผ่านระบบ Video Conference ผู้เข้าร่วมประชุมผู้บริหารและเจ้าหน้าที่เทศบาล องค์การบริหารส่วนตำบล คณะกรรมการบริหารกิจการประปา ผู้ดูแลระบบประปา สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ
ในการประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนระบบประปาหมู่บ้าน การเฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปา รวมทั้งยกระดับประปาหมู่บ้านสู่มาตรฐานคุณภาพน้ำประปา