กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพสู่องค์กรสร้างสุข
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ การส่งเสริมสุขภาพสู่องค์กรสร้างสุข ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา “มิติสุขภาพการเงิน” และ “มิติสุขภาพจิต” ร่วมด้วย ทพญ.กันทิมา เหมพรหมราช รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 กล่าวรายงาน และผู้เข้าอบรม ประกอบด้วย แพทย์ พยาบาล นักวิชาการ เจ้าหน้าที่ รวม 2 รุ่น กว่า 150 คน ระหว่างวันที่ 19 และ 22 มิถุนายน 2566 ณ ห้องประชุมพฤกษ์สาธร ชั้น 3 ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ ด้านการวางแผนการเงิน การออมของตนเอง ครอบครัว และเพื่อเตรียมความพร้อมสู่วัยเกษียณที่มีความสุขต่อไป มีบุคลากรเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 80 คน