กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 พัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านคุณธรรมจริยธรรมใช้ชีวิตบนพื้นฐานของความดีวิถีไทย
วันที่ 13 มิถุนายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ทันตแพทย์หญิงกันทิมา เหมพรหมราช รองผู้อำนวยการฯและประธานคณะกรรมการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม ศูนย์อนามัยที่ 9 (ITA) พร้อมคณะ ดำเนินการจัดกิจกรรม "พัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านคุณธรรมจริยธรรมและการใช้ชีวิตบนพื้นฐานของความดีวิถีไทย" เพื่อส่งเสริมบุคลากรให้มีคุณธรรม จริยธรรม เสริมสร้างความดี ตามพื้นที่เส้นทางบุญ ดังนี้
1.สถานสงเคราะห์เด็กบ้านมิตรภาพ อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา
2.วัดถ้าเขาวง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
3.วัดป่าภูหายหลง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
4.วัดธรรมจักรเสมาราม อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา
สำหรับกิจกรรม อาทิ การมอบของอุปโภค-บริโภค ที่รวบรวมจากการเปิดรับบริจาค จากเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 9 ให้กับสถานสงเคราะห์เด็กบ้านมิตรภาพ จิตอาสาทำความสะอาดบริเวณวัด พร้อมทั้งมอบเวชภัณท์สำหรับการดูแลตนเองให้ห่างไกล COVID-19 รวมทั้งน้ำดื่มให้กับวัดต่างๆอีกด้วย