กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังสถานประกอบการโครงการสาวไทยแก้มแดงจังหวัดบุรีรัมย์
วันที่ 25 พฤษภาคม 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอประโคนชัย โรงพยาบาลประโคนชัย และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านตลุงเก่า ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังและให้คำแนะนำการดำเนินงานโครงการสาวไทยแก้มแดงต้นแบบ ณ บริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์
โดยการลงพื้นที่ครั้งเพื่่อให้คำแนะนำ แลกเปลี่ยนการดำเนินงานและรับฟังประเด็นข้อเสนอแนะเพื่อพัฒนาต่อยอดการดำเนินงานตามแนวทางการประเมินสถานประกอบการสาวไทยแก้มแดงต้นแบบ พร้อมมอบสิ่งของสนับสนุนได้แก่ วิตามินเสริมธาตุเหล็กและโฟเลท คู่มือการดำเนินงานโลหิตจาง โปสเตอร์ แผ่นพับ เพื่อประชาสัมพันธ์ให้ความรู้แก่พนักงาน และสนับสนุนสื่อมุมนมแม่ ซึ่งการลงเยี่ยมครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากสถานประกอบการเป็นอย่างดียิ่ง