กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังสถานประกอบการโครงการสาวไทยแก้มแดงจังหวัดนครราชสีมา
วันที่ 23 พฤษภาคม 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังสถานประกอบการโครงการสาวไทยแก้มแดง ปี 2566 ณ บริษัท แหลมทองโพลทริ จำกัด อ. สูงเนิน จ.นครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อร่วมแลกเปลี่ยนการดำเนินงานและรับฟังประเด็นข้อเสนอแนะเพื่อพัฒนาต่อยอดการดำเนินงานตามแนวทางการประเมินสถานประกอบการสาวไทยแก้มแดงต้นแบบ และมอบสิ่งของสนับสนุนการดำเนินงาน ได้แก่ คู่มือการดำเนินงานโลหิตจาง โปสเตอร์ แผ่นพับ เพื่อประชาสัมพันธ์และให้ความรู้แก่พนักงาน ซึ่งการลงเยี่ยมครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากสถานประกอบการเป็นอย่างดียิ่ง