กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 รับการติดตามผลการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมและสุขาภิบาล
วันที่ 19 พฤษภาคม 2566 นายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธาน พร้อมคณะติดตามผลการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมและสุขาภิบาล จากส่วนกลาง กรมอนามัย โดยมี แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา กล่าวต้อนรับ ร่วมด้วย คณะผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ ร่วมรับฟังการนำเสนอผลการดำเนินงาน และรับฟังข้อเสนอแนะ ณ ห้องประชุมพฤกษ์สาธร ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
ในการนี้ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 9 ได้นำเสนอ ผลการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมฯ และการดำเนินงานของห้องปฏิบัติการ ตลอดจนการเตรียมความพร้อมรองรับสถานการณ์ฉุกเฉินด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในพื้นที่ ปัจจัยความสำเร็จ ปัญหา อุปสรรค การขอรับการสนับสนุนจากส่วนกลาง และได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการบริหารจัดการวัสดุอุปกรณ์ ห้องปฏิบัติการ และเยี่ยมเสริมพลังให้กับเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 9