กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมประชุมหารือเตรียมจัดอบรมหนึ่งโรงเรียนหนึ่งครูอนามัย สร้างเด็กไทยรอบรู้สุขภาพ (ภาคปฏิบัติ)
วันที่ 25 เมษายน 2566 พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ร่วมประชุมหารือเตรียมจัดอบรมหนึ่งโรงเรียนหนึ่งครูอนามัยสร้างเด็กไทยสุขภาพดี (ภาคปฏิบัติ) นำโดยนางสาวอัมพร สมพงษ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ร่วมหารือกับนายสวาท ฦาชา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครราชสีมา และผู้รับผิดชอบงาน ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครราชสีมา
การประชุมในครั้งนี้เพื่อเตรียมความพร้อมการจัดอบรม รูปแบบการจัดอบรม กลุ่มเป้าหมาย พิธีการจัดอบรมให้พร้อมเพื่อให้การจัดอบรมบรรลุวัตถุประสงค์ ซึ่งจะจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 11-12 พฤษภาคม 2566 ณ โรงเรียนสุรนารีวิทยา ทั้งนี้ ศูนย์อนามัยได้สนับสนุนด้านวิชาการเนื้อหาการอบรมและประสานกับเครือข่ายในการเข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดียิ่ง