กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมพิธีจวนผู้ว่า สรงน้ำพระ รดน้ำขอพรตามแบบฉบับประเพณีปีใหม่ไทย
วันที่ 12 เมษายน 2566 นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เปิดบ้านพักให้ส่วนราชการ ข้าราชการ คหบดี พ่อค้า ภาคเอกชน และประชาชน ชาวจังหวัดนครราชสีมา รดน้ำดำหัวขอพรเนื่องเทศกาลวันสงกรานต์ ประจำปี 2566 โดยภายในงานได้มีการสรงน้ำพระภิกษุสงษ์ พระพุทธรูป และรดน้ำขอพระจากผู้ว่าราชการจังหวัด และนายกเหล่ากาชาดจังหวัด ณ จวนผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา
ในการนี้แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 9 นำโดย นพ.ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤิทธ์ รองผู้อำนายการศูนย์อนามัยที่ 9 พร้อมคณะ ร่วมสรงน้ำพระ เพื่อเสริมความเป็นสิริมงคล และรดน้ำดำหัวผู้ว่าราชการจังหวัด เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ 2566 อีกด้วย