กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดปันผลพร้อมปันประสบการณ์การออมกองทุนเศรษฐกิจพอเพียง
วันที่ 11 เมษายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้คณะกรรมการกองทุนเศรษฐกิจพอเพียงศูนย์อนามัยที่ 9 จัดกิจกรรมคืนผลกำไรให้สมาชิก นำโดยนางจีรภาผ่องแผ้ว ประธานกองทุนเศรษฐกิจพอเพียงศูนย์อนามัยที่ 9 กล่าวต้อนรับ พร้อมบรรยายเกี่ยวกับความเป็นมาของกองทุน ร่วมด้วย สมาชิกกองทุนกว่า 60 คน ณ ห้องประชุมพฤกษ์สาธร ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
สำหรับกองทุนเศรษฐกิจพอเพียงศูนย์อนามัยที่ 9 ครบรอบ 13 ปี ในปี 2566 มีสมาชิกกว่า 130 คน มีเงินฝากสะสมรวมกว่า 1 ล้านบาท โดยการจัดกิจกรรม เน้นการส่งเสริมการออมเป็นหลัก ควบคู่กับการทำความดี และการใช้ชีวิตแบบเศรษฐกิจพอเพียง