กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมพิธีเปิดจุดบริการประชาชน ลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลสงกรานต์
วันที่ 11 เมษายน 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ทันตแพทย์หญิงกันทิมา เหมพรหมราช รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมด้วย กลุ่มส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมพิธีเปิดจุดบริการประชาชน จัดโดยเทศบาลตำบลโคกกรวดและได้รับความร่วมมือจากหน่วยงานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง ได้จัดตั้งจุดบริการ/จุดตรวจมาตรการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนในช่วงเทศกาลสงกรานต์ ในระหว่างวันที่ 11 – 17 เมษายน 2566 ณ บริเวณปั๊มน้ำมันประเสริฐสิน ตำบลโคกกรวด อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อเป็นการป้องกัน และลดอุบัติเหตุทางถนนเนื่องจากปริมาณรถที่หนาแน่นเดินทางเข้าสู่ภาคอีสาน และอำนวยความสะดวกด้านการจราจรให้กับประชาชนที่สัญจรไปมา