กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดบูธกิจกรรมตรวจสุขภาพตามนโยบายของศูนย์การค้า
วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ได้มอบหมายให้ ทีมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 9 จัดบูธกิจกรรมตรวจสุขภาพ ตามนโยบายของศูนย์การค้า จัดกิจกรรมให้ความรู้ด้านส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน และประชาสัมพันธ์ให้พนักงานเข้าถึงรูปแบบการดำเนินงานพัฒนา Health station ในศูนย์การค้า ณ ห้องอาหารพนักงาน ศูนย์การค้าเดอะมอลล์นครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อส่งเสริมความรอบรู้ด้านส่งเสริมสุขภาพแก่วัยทำงาน อันได้แก่ ความสามารถและทักษะของประชาชนในการเข้าถึงข้อมูลและบริการสุขภาพ มีความรู้ความเข้าใจ กล้าซักถาม ตัดสินใจเลือกปฏิบัติเพื่อการมีพฤติกรรมสุขภาพที่ถูกต้องและสามารถชี้แนะเรื่องสุขภาพต่อบุคคล ครอบครัว และชุมชน นำไปปฏิบัติตามเพื่อการมีสุขภาพที่ดีต่อไป