กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จับมือศูนย์วิชาการเขต 9 ร่วมหารือแบบองค์รวมกับ องค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ
วันที่ 28 มีนาคม 2566 พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ นางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์ฯ นำทีมหัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วยศูนย์สุขภาพจิตที่ 9 และสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 9 ร่วมประชุมหารือแบบองค์รวมด้านการส่งเสริมสุขภาพ ควบคุมป้องกันโรค สุขภาพจิต และอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยมี นายไถง ครอบบัวบาน เลขานุการนายก อบจ.ให้การต้อนรับและร่วมหารือ ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ
สำหรับประเด็นหารือประกอบด้วย การชี้แจงวัตถุประสงค์ การนำเสนอข้อมูลด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมจังหวัดชัยภูมิของทุกหน่วยงาน พร้อมทั้ง แลกเปลี่ยนนโยบายและแนวทางการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพ ควบคุมป้องกันโรค สุขภาพจิต และอนามัยสิ่งแวดล้อมแบบองค์รวม โดยมีโรงเรียนสังกัด อบจ. ผู้แทน รพ.สต.ที่อบจ.ได้รับถ่ายโอนภารกิจ ร่วมการประชุมดังกล่าวด้วย ทั้งนี้ ได้รับการต้อนรับจากผู้บริหารและบุคลากรขององค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิอย่างดียิ่ง