กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมพิจารณาคัดเลือกบุคคลและองค์กรดีเด่นด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ประจำปี 2566
พญ.ทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ นางสุจิตรา สุมนนอก รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นพ.ปิติคุณ เสตะปุระ ประธานคณะกรรมการกพว. นำทีมคณะกรรมการร่วมประเมินจากเครือข่ายศูนย์วิชาการ ศูนย์สุขภาพจิตที่ 9 นครราชสีมา ,ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 9 ,สำนักงานป้องกันและควบคุมโรคที่ 9 นครราชสีมา และเขตสุขภาพที่ 9 ได้ร่วมกันพิจารณาการคัดเลือกบุคคลและองค์กรดีเด่นด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ประจำปี 2566
จากการพิจารณาคัดเลือกผลงานดีเด่นการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ระดับเขตสุขภาพที่ 9 ในวันที่ 20 มีนาคม 2566 สู่ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ระหว่างวันที่ 21-22 มีนาคม 2566 ณ ห้องประชุมศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ผ่านระบบการประชุมออนไลน์ไปยังศูนย์อนามัยที่ 7 ขอนแก่น ได้ผลการคัดเลือกระดับเขต ดังนี้
ประเภทบุคคลประเภทบริหาร จำนวน 2 ท่าน
1.นายแพทย์วชิระ บถพิบูลย์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดชัยภูมิ
2.นายสิทธิชัย ศรีชุม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสิงห์(ราษฎร์อนุสรณ์)
ประเภทบุคคลประเภทวิชาการ จำนวน 2 ท่าน
1.นางจิรัฐิติกาล ดวงสา นักโภชนาการชำนาญการ รพ.จิตเวชนครราชสีมา ราชนครินทร์
2.นางวรรณา หวังประสพกลาง นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ รพ.เฉลิมพระเกียรติ
องค์กรดีเด่น จำนวน 2 หน่วยงาน
1.โรงพยาบาลคอนสวรรค์ อำเภอคอนสวรรค์ จังหวัดชัยภูมิ
2.เทศบาลตำบลอิสาน อำเภอเมือง จังหวัดบุรีรัมย์
โดยการคัดเลือกบุคคลและองค์กรดีเด่นด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ปีงบประมาณ 2566 ครั้งนี้ จะต้องผ่านการคัดเลือกร่วมกันของศูนย์อนามัยที่ 7-10 ให้ผ่านการคัดเลือกในระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เพื่อเป็นบุคคลดีเด่น องค์กรดีเด่น ด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในระดับประเทศ ต่อไป