กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมเป็นประเมิน GREEN and CLEAN Hospital Challenge ณ โรงพยาบาลในจังหวัดนครราชสีมา
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ในประเมินการดำเนินงานตามมาตรฐาน GREEN and CLEAN Hospital Challenge ระหว่างวันที่ 14-17 มีนาคม 2566 ณ โรงพยาบาลเทพรัตน์ โรงพยาบาลโนนแดง โรงพยาบาลจักราช และโรงพยาบาลหนองบุญมาก
โดยการประเมินเกี่ยวกับการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในโรงพยาบาล เกี่ยวกับ การจัดการขยะทุกประเภทในโรงพยาบาล การจัดการห้องน้ำห้องส้วม การจัดการพลังงาน การจัดการด้านสุขาภิบาลอาหารในโรงครัวและร้านอาหารในโรงพยาบาล รวมถึงการจัดการสิ่งแวดล้อมโรงพยาบาล ทั้งนี้ ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากผู้บริหารและเจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาล