กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมเป็นการจัดประชุมเชิงปฏิบัติการงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย จังหวัดนครราชสีมา
วันที่ 20 มีนาคม 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมประชุมและร่วมชี้แจงแนวทางในการดำเนินงาน ในการเชิงปฏิบัติการงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย จังหวัดนครราชสีมา ตามโครงการการพัฒนาจัดการสิ่งแวดล้อมและพัฒนาคุณภาพสถานบริการ GREEN and CLEAN Hospital
โดยร่วมชี้แจงการดำเนินงานตาม GREEN and CLEAN Hospital Challenge ในโรงพยาบาล และ GREEN and CLEAN Sub-district Health Promoting Hospital ในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล รวมถึง การบันทึกข้อมูลในระบบบริหารจัดการมูลฝอยติดเชื้อ (E-manifest) โดยได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี จากเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงาน ของโรงพยาบาล และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ในจังหวัดนครราชสีมา