กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดประชุมพัฒนาศักยภาพการบังคับใช้กฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุข
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา เป็นประธาน เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพการบังคับใช้กฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุข จัดโดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมด้วย เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดทั้ง 4 จังหวัด และเจ้าหน้าที่จากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ทั้งสิ้น จำนวน 60 คน ระหว่างวันที่ 20 - 21 กุมภาพันธ์ 2566 ณ โรงแรมซิตี้พาร์ค อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
การประชุมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างเสริมความรู้ ความเข้าใจ และพัฒนาศักยภาพให้แก่เจ้าพนักงานสาธารณสุขที่ปฏิบัติงานในพื้นที่เขตสุขภาพที่ 9 โดยดำเนินการภายใต้โครงการเพิ่มประสิทธิภาพการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อป้องกันปัจจัยเสี่ยงและส่งเสริมการเป็นเมืองสุขภาพดี ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากร จากอาจารย์กานต์ เจิมพวงผล นิติกรปฏิบัติการ กองกฎหมาย กรมอนามัย