กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากร ด้านการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาล
แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ ทีมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมกับ ทีมป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาล นำโดย นายแพทย์ปิติคุณ เสตะปุระ ประธานคณะกรรมการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาล (IC) ดำเนินการจัดอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรของศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา ด้านการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาล จำนวน 2 รุ่น รวม 120 คน ระหว่างวันที่ 15 - 16 กุมภาพันธ์ 2566 ณ ศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา
สำหรับการอบรมครั้งนี้ เพื่อให้บุคลากรมีความรู้ ความเข้าใจ และสามารถปฏิบัติตามหลักการป้องกันและควบคุมการติดเชื้อในโรงพยาบาลได้อย่างถูกต้องและปลอดภัย เพื่อลดการสูญเสียชีวิตและทรัพย์สินอีกด้วย