กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 รณรงค์สัปดาห์วันวาเลนไทน์ "รักปลอดภัยในวัยรุ่น"
วันที 16 กุมภาพันธ์ 2566 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา และนายแพทย์ภรัญวิทย์ อนันต์ดิลกฤทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ได้มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น และคลินิกวัยรุ่นร่วมรณรงค์สัปดาห์วันวาเลนไทน์ "รักปลอดภัยในวัยรุ่น" ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ สาขาเดอะมอลล์นครราชสีมา
โดยมีการแจกถุงยางอนามัยฟรีให้กับวัยรุ่นและเยาวชน มีวัตถุประสงค์เพื่อต้องการให้วัยรุ่นและเยาวชนได้รู้จักป้องกันโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์แลป้องกันการตั้งครรภ์ไม่พึงประสงค์ รักให้เป็น รักให้ปลอดภัยและประชาสัมพันธ์บริการของคลินิกวัยรุ่น และLine official Teen Club เพื่อส่งเสริมความรอบรู้ด้านสุขภาพวัยรุ่น โดยกิจกรรมในครั้งนี้ได้รับความสนใจจากวัยรุ่นและเยาวชนที่มาใช้บริการห้างสรรพสินค้าเดอะมอลล์ นครราชสีมา เป็นอย่างดี