กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ร่วมตรวจเยี่ยมเตรียมความพร้อมการดำเนินการด้านการแพทย์และสาธารณสุขในช่วงเทศกาลปีใหม่
วันที่ 29 ธันวาคม 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา พร้อมด้วยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน และกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมตรวจเยี่ยมเตรียมความพร้อมการดำเนินการด้านการแพทย์และสาธารณสุขในช่วงเทศกาลปีใหม่ ภายใต้โครงการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนนช่วงเทศกาลปีใหม่ ประจำปี 2566 โดยมี นายทองแม้น จรโคกกรวด นายกเทศมนตรีตำบลโคกกรวด เป็นประธาน ร่วมด้วย นพ.สุผล ตติยะนันทพร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ผู้อำนวยการโรงพยาบาลเทพรัตน์ หน่วยงานภาครัฐและเอกชน รวมถึงกำนันผู้ใหญ่บ้านในพื้นที่ตำบลโคกกรวด เข้าร่วมตรวจเยี่ยมและเปิดจุดบริการอำนวยความปลอดภัยทางท้องถนน ณ สถานีบริการน้ำมันประเสริฐสิน ตำบลโคกกรวด จังหวัดนครราชสีมา
ทั้งนี้เพื่อให้ประชาชนเดินทางอย่างสุขใจกับวิถีชีวิตใหม่ ห่างไกลอุบัติเหตุ เฝ้าระวัง 7 วันอันตราย ระหว่างวันที่ 29 ธันวาคม 2565 ถึงวันที่ 4 มกราคม 2566