กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 ผนึกกำลังวัยรุ่น วัยทำงาน จัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ Happy Body
วันที่ 29 ธันวาคม 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา มอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน พร้อมด้วย กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น ร่วมจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ Happy Body ภายใต้โครงการ Happy Work place ณ บริษัท สงวนวงษ์อุตสาหกรรม จำกัด อ. เมือง จ. นครราชสีมา
โดยศูนย์อนามัยที่ 9 ได้ร่วมจัดบูทประชาสัมพันธ์โครงการส่งเสริมกิจกรรมทางกาย ก้าวท้าใจ ส่งเสริมการคัดกรองมะเร็งเต้านมด้วยตนเองผ่าน Application BSE (Brest Self Examination)และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น ร่วมรณรงค์ประชาสัมพันธ์ Line official Teen club และสร้างความรอบรู้ด้านเพศวิถีศึกษาและส่งเสริมการเข้าถึงบริการสุขภาพและการเจริญพันธุ์ ซึ่งได้รับความสนใจจากพนักงานกว่า 300 คนในการเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้เป็นอย่างดี ทั้งนี้ได้สนับสนุนสื่อความรู้การส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานและถุงยางอนามัย ในการทำกิจกรรมครั้งนี้ด้วย