กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 9 จัดปีใหม่ 2566 เน้นพิธีแบบไทย พร้อมกิจกรรรมพัฒนาทำความดี เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระองค์ภาฯ
วันที่ 28 ธันวาคม 2565 แพทย์หญิงทิพา ไกรลาศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 9 นครราชสีมา นำทีมจัดกิจกรรมปีใหม่ 2566 พร้อมด้วยแพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมงานกันอย่างพร้อมเพรียง สำหรับงานปีใหม่ยังคงเน้นในรูปแบบของความเป็นชาวพุทธ โดยในภาคเช้ามีการไหว้ศาลพระภูมิเจ้าที่ และพระพุทธรูปประจำศูนย์ฯ และกิจกรรรมพัฒนาทำความสะอาด
จากนั้นได้นิมนต์พระสงฆ์จากวัดหนองรังกา มาประกอบพิธีทางศาสนา เพื่อให้เจ้าหน้าที่ได้รับฟังพระธรรมเทศนาและฝึกสมาธิ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และมี พระพลานามัยที่แข็งแรงสมบูรณ์ในเร็ววัน